PDA

View Full Version : Hồ bơi Rạch Miễu

boybui
19-05-2009, 01:56 AM
Hồ Rạch Miễu này được xây dựng cách đây 1 năm,nằm trong trung tâm TDTT Phú Nhuận,cho nên hệ thống trang thiết bị ở đây còn mới và vô cùng sạch sẽ, từ hồ bơi cho đến nhà tắm.Vị trí nằm ngay trung tâm Phú Nhuận,sát bên Bình Thạnh và Q.1
Giá vé: 10k/vé (từ sáng đến 17g chiều)
15k/vé (từ 17g-20g)
Thứ 2 hàng tuần nghỉ để lọc nước hồ

ĐC:số 1 đường Hoa phượng, phường 2, quận Phú Nhuận

Từ Q1 có thể đi từ hướng Đinh Tiên Hoàng hay Trần Quang Khải(qua cầu Trần Khắc Chân) là sẽ tới hồ(sát bờ kè).Từ Phú Nhuận có thể đi từ hướng Phan Xích Long sẽ dễ dàng thấy TT.TDTT này.

Toàn cảnh trung tâm TDTT

Hồ dài 50m

jikilom
19-05-2009, 06:34 PM
chúc u có những người bạn tập vui nhé. .

nguyenvankhai
31-05-2009, 02:48 PM
Tôi cũng đi bơi ở hồ này vào các buổi chiều thứ 7, chủ nhật, vảo khoảng sau 4g. Nếu không ngại thì chúng ta có thể nói chuyện.

Khải Nguyễn

pis
22-07-2009, 08:36 PM
nhà tui ở trần quang khải đối diện mà hem biết bơi nên hem có đi bao giờ ^^. Cũng có đi ngang đó mấy lần

hungry
17-08-2009, 02:12 PM
bửa nào qua đó bơi thử mới được.nếu có duyển mình sẻ gặp và nói chuyện ha. nhìn hình thấy đẹp quá mà hố dài nửa , tha hồ bơi chứ bơi bên hồ Kỳ Đồng vừa đông ma lại hồ nhở nửa

web_traiviet
18-08-2009, 07:23 PM
Mình cũng thuong xuyen bơi ở hồ này (thường từ 6 giờ - 8 giờ sáng, tuần 3-4 bữa). Hồ bơi Rm là một trong ít hồ bơi khá sạch sẽ và không thấy gays tụ tập. Phòng tắm thì an toàn & kín đáo cho gays vào làm tình đếy. YM: vietland_xman

Brandy
19-08-2009, 10:31 PM
Cái hồ thì rộng và sạch,tiêu chuẩn thi đấu. Phòng tắm rộng,nhiều phòng không phải chờ đợi,kín đáo có then cài không sợ bị tấn công sàm sỡ::vtn822::Tuy nhiên do chiều dài của hồ dài quá,nên mình không thể bơi đến cuối được và giữa chừng mệt không biết bám vào đâu,mém chết đuối::vtn805::
Hồ Kỳ Đồng thì cho em xin. Hôm trước,sáng chủ nhật trời trong,như trong lòng dâng sóng...tung tăng xách xe đên hồ bơi Kỳ Đồng để relax,không ngờ một đi không trở lại. Vào bãi xe,gửi xe xong xà vào phòng vé,cô bán vé đưa cái vé xông hơi( chắc thấy già quá::vtn814::)Lắc đầu bảo mua vé bơi.Cầm vé bơi vào phòng thay đồ,nó bé như chưa từng được bé,tôi chẳng xoay ngang xoay dọc gì được mặc dù cao có 1m78,nặng 67kg::vtn801::Sau đó ra 1 khoảng trống để khởi động,xong bước ra một cảnh tượng hãi hùng,tưởng đi nhầm vào nhà trẻ. Toàn phụ huynh học sinh và trẻ em vị vị thành niên. Cũng bon chen phân ra làm 3 hồ,1 lớn,1 nhỏ,1 trung. Tôi vội qua hồ lớn nhất. Cũng ko biết có đi nhằm hồ không vì cũng thấy con nít tập bơi dưới đó quá trời.Không thấy bóng dáng 1 người lớn ngoài mấy ông thầy dạy bơi. Buồn và quê quá tôi đứng trên bờ hồ ngắm mấy bé tập bơi tí rồi về. Bỗng nhiên 1 niềm an ủi chợt hiện đến,một anh hlv với body cực đẹp của dân bơi lôi xuất hiện,mặc quần short,mang kính đen mới đẹp làm sao. Thế là đứng đó vừa ngắm hồ,vừa ngắm anh 10p rồi về luôn(đúng là mê trai::vtn818::). Dzĩnh biệt Kỳ Đồng baby.hihihihi

msm8x
20-08-2009, 10:30 PM
Nghe Rạch Miễu tưởng ở tuốt bến Tre. Dòm kỉ lại ở sài gòn. Đúng là tâm hơ tâm hất mà. Hồ quá đẹp, hồ quá sạch, hồ quá mát ( mặc dù chưa bơi nhưng đoán vậy)

web_traiviet
21-08-2009, 03:28 PM
Hồ thì sạch sẽ thiệt lại không quá đông để rồi chen chúc nhau. Chẳng biết vì sao, "thiên thời, địa lợi" không có chăng? sao mà chẳng thấy các gay men tụ tập hay phát tín hiệu gì cả, cứ tưởng đây là hồ bơi ko cho gay vào chứ. He he .. đôi lúc trong phòng tắm mún dc aii đó đi ngang gõ cửa rùi vào làm tình mà ko thấy :)

Hoang_Khoi
21-08-2009, 04:01 PM
sao mà chẳng thấy các gay men tụ tập hay phát tín hiệu gì cả, cứ tưởng đây là hồ bơi ko cho gay vào chứ. He he .. đôi lúc trong phòng tắm mún dc aii đó đi ngang gõ cửa rùi vào làm tình mà ko thấy :)

Đi bơi cho khõe,..... nếu cứ mơ có ai đó lt tại đó, thì thật không tiện và thoải mái tí nào. ........

web_traiviet
21-08-2009, 11:25 PM
Mình đã nhầm vì lâu nay toàn đi bơi vào buổi sáng. Hnay đi vào buổi chiều lần đầu tiên, hóa ra cũng nhiều gay men tụ tập lượn lờ tìm bạn tình ở các cửa phòng tắm.

saudong
22-08-2009, 04:40 PM
Mình cũng thuong xuyen bơi ở hồ này (thường từ 6 giờ - 8 giờ sáng, tuần 3-4 bữa). Hồ bơi Rm là một trong ít hồ bơi khá sạch sẽ và không thấy gays tụ tập. Phòng tắm thì an toàn & kín đáo cho gays vào làm tình đếy. YM: vietland_xman

hi, chào bạn mình cũng có bơi ở hồ này hôm nào nói chuyện cho vui nhé .................................................. ........................

tuxedo1987
26-08-2009, 10:37 PM
Chào bạn, mình cũng hay bơi hồ này vào buổi sáng từ 7h, có gì làm quen nha ^_^. Nick Yahoo của mình: biconan2004. Rất vui làm quen.

boysexy
11-10-2009, 08:24 PM
mình ở Q4 đường Khánh Hội, đối diện hồ bơi luôn nè, nhìn hồ bơi mà thấy ghiền nhưng body ốm quá mặc quần bơi hơi ngại nên chưa có qua bơi lần nào, mình ốm mặc quần bơi có sao không mấy bạn ? hix hix

Linh Hồn Chết
16-10-2009, 10:31 AM
mình cũng thỉnh thoảng hay đi buổi trưa từ 2h đến 5h ... ai đi được giờ này pm đi chung cho vui YD chimkhongcanhbietbay

heallious
22-10-2009, 02:28 PM
Hồ bơi có vị trí cao, bắt mắt vừa đj bơi vừa có thể thưởng thức cảnh quan thành phố, thik quá ah, bữa nào đj bơi thử ...

humaneye
01-11-2009, 04:48 PM
Hồ thì sạch sẽ thiệt lại không quá đông để rồi chen chúc nhau. Chẳng biết vì sao, "thiên thời, địa lợi" không có chăng? sao mà chẳng thấy các gay men tụ tập hay phát tín hiệu gì cả, cứ tưởng đây là hồ bơi ko cho gay vào chứ. He he .. đôi lúc trong phòng tắm mún dc aii đó đi ngang gõ cửa rùi vào làm tình mà ko thấy :)

hahahaha quan trong la anh co đủ hấp dẫn để người ta theo anh ko? Nói cho anh biết nhé, em đi 2 lần, lần nào cũng có người vào tắm chung hết đó.

plasmaphoenix
01-11-2009, 07:56 PM
Hồ bơi này mình đã từng đi và thấy "khá an toàn" nên khỏi lo "bị làm phiền" , ai thực sự mún "bị làm phiền" thì hồ này ko phải nơi lý tưởng đâu ::vtn822::
Hồ rộng và rất sạch , đi vài lần thì thấy ở đây đa số nhìu người nc ngoài + zai ...manly ::vtn807::
Có 1 điều là ở đây có 2 hồ, 1 hồ cho trẻ em (thấp) và 1 hồ siêu lớn (cho ng lớn). Nhưng vì quá lớn nên ... bơi 1 nửa hồ là thấy đúi ::vtn819::

web_traiviet
02-11-2009, 06:17 AM
Hồ rạh miễu vào buổi sáng thì hiếm thấy trường hơp gays đi qua lại. Buổi chiều ca 2 -5 và 5 - 7.30 thì thường thấy một số anh thấy có một vài anh khi tắm "cố tình" khoe hàng & không khóa cửa .
nói chung hồ bơi nào mà chẳng có gays, dc cái nhà phòng tắm & hồ nước sạch nên mình cảm thấy thế là đủ cho 01 hồ bơi nên đi .

Chocolate7
06-11-2009, 10:21 PM

CHời...Anh này vui tính nè...Đi bơi mà anh, bữa nào trời xui đất khiến 5 người gõ cửa 1 lúc cho anh...chit...kekekeke::vtn814::

janko
09-12-2009, 11:24 PM
...
nói chung hồ bơi nào mà chẳng có gays, dc cái nhà phòng tắm & hồ nước sạch nên mình cảm thấy thế là đủ cho 01 hồ bơi nên đi .

Hôm cuối tuần có đi hồ này. Đi xong thấy thất vọng.
Hồ mới nhưng cơ sở hạ tầng cũ và xuống cấp. Phòng tắm thì nhếch nhác, vòi sen cái được cái hư. Hệ thống nước máy thì yếu.
Lên hồ chính càng thất vọng nữa. Nước hồ đục chứ không được trong như những nơi khác. Có lẽ là cuối tuần nên hồ chưa được vệ sinh.
Hồ chỉ có 1 "ưu điểm" duy nhất: giá rẻ bất ngờ 10k ;)
Có lẽ tiền nào của đó chăng

prolee8783
15-09-2010, 06:13 PM
nghe nói hồ dài 50m, giá rẻ 10k là thấy ghiền òi đó... mà sâu nhiu dzậy? đủ 2m trở lên hok? đừng nói 1 đầu 1m4 đầu kia 2m nha, wải lắm àh...
bữa nào thử mới dc.. vi vu vài vòng chơi, đang cố gắng phấn đấu trong 1 buổi tập khoảng 1.5-2 tiếng bơi 10 vòng 2000m ^^
Bà con có ai ủng hộ hum nào rũ mình đi với nha..

Vịt con
20-09-2010, 05:06 AM
Cái hồ thì rộng và sạch,tiêu chuẩn thi đấu. Phòng tắm rộng,nhiều phòng không phải chờ đợi,kín đáo có then cài không sợ bị tấn công sàm sỡ::vtn822::Tuy nhiên do chiều dài của hồ dài quá,nên mình không thể bơi đến cuối được và giữa chừng mệt không biết bám vào đâu,mém chết đuối::vtn805::
Hồ Kỳ Đồng thì cho em xin. Hôm trước,sáng chủ nhật trời trong,như trong lòng dâng sóng...tung tăng xách xe đên hồ bơi Kỳ Đồng để relax,không ngờ một đi không trở lại. Vào bãi xe,gửi xe xong xà vào phòng vé,cô bán vé đưa cái vé xông hơi( chắc thấy già quá::vtn814::)Lắc đầu bảo mua vé bơi.Cầm vé bơi vào phòng thay đồ,nó bé như chưa từng được bé,tôi chẳng xoay ngang xoay dọc gì được mặc dù cao có 1m78,nặng 67kg::vtn801::Sau đó ra 1 khoảng trống để khởi động,xong bước ra một cảnh tượng hãi hùng,tưởng đi nhầm vào nhà trẻ. Toàn phụ huynh học sinh và trẻ em vị vị thành niên. Cũng bon chen phân ra làm 3 hồ,1 lớn,1 nhỏ,1 trung. Tôi vội qua hồ lớn nhất. Cũng ko biết có đi nhằm hồ không vì cũng thấy con nít tập bơi dưới đó quá trời.Không thấy bóng dáng 1 người lớn ngoài mấy ông thầy dạy bơi. Buồn và quê quá tôi đứng trên bờ hồ ngắm mấy bé tập bơi tí rồi về. Bỗng nhiên 1 niềm an ủi chợt hiện đến,một anh hlv với body cực đẹp của dân bơi lôi xuất hiện,mặc quần short,mang kính đen mới đẹp làm sao. Thế là đứng đó vừa ngắm hồ,vừa ngắm anh 10p rồi về luôn(đúng là mê trai::vtn818::). Dzĩnh biệt Kỳ Đồng baby.hihihihi

Mình cũng từng đi hồ Kỳ Đồng 1 lần , cảm giác thất vọng vì hình như ở đây là chỉ dành cho các em thiếu niên , nhi đồng hay sao mà thấy toàn là trẻ con. Mặc dù hồ rất đông nhưng nhìn tới nhìn lui chỗ nào cũng thấy thiếu niên , nhi đồng, hầu như chả thấy anh nào cả.
Còn phòng sauna ( hên cho bạn là chưa vô đó ) mới kinh khủng làm sao, y như 1 cái động vậy. Mình vô thử 1 lần là sợ luôn . Bye bye Kỳ ĐỒng.

ancom_vn
21-09-2010, 06:57 PM
Hôm cuối tuần có đi hồ này. Đi xong thấy thất vọng.
Hồ mới nhưng cơ sở hạ tầng cũ và xuống cấp. Phòng tắm thì nhếch nhác, vòi sen cái được cái hư. Hệ thống nước máy thì yếu.
Lên hồ chính càng thất vọng nữa. Nước hồ đục chứ không được trong như những nơi khác. Có lẽ là cuối tuần nên hồ chưa được vệ sinh.
Hồ chỉ có 1 "ưu điểm" duy nhất: giá rẻ bất ngờ 10k ;)
Có lẽ tiền nào của đó chăng

--Bạn này có nói quá ko đó, hơi mâu thuẫn với thức tế đó nha. Mình đã từng bơi ở đây 1 thgian khá lâu.

nghe nói hồ dài 50m, giá rẻ 10k là thấy ghiền òi đó... mà sâu nhiu dzậy? đủ 2m trở lên hok? đừng nói 1 đầu 1m4 đầu kia 2m nha, wải lắm àh...
bữa nào thử mới dc.. vi vu vài vòng chơi, đang cố gắng phấn đấu trong 1 buổi tập khoảng 1.5-2 tiếng bơi 10 vòng 2000m ^^
--Hồ này có độ sâu rãi đều, 2m hết đó bạn, bữa nào đi thử đi, còn muốn sâu hơn nữa thì qua Hàng Không, 4m15, nhưng đoạn này hơi ngắn, hehe...

Brandy
21-09-2010, 07:39 PM
Kưng nhìn hình thì biết hồ theo tiêu chuẩn thế nào rồi hé. Còn sâu hay không thì vào rùi biết,không khéo 03 ngày nổi lên thì khổ. :))

katna
21-09-2010, 09:55 PM
Bơi ít thui! Cố gắng từ 45-1h là ok....ngâm nước hồ bơi nhiều có hại lắm ;))

P/s: bơi 2h thì phải 20 vòng trở lên may ra mới có tác dụng 8-}

nikolai
21-09-2010, 11:16 PM

... Nước hồ bơi rất nhiều clo, giới hạn nên bơi trong vòng 45 phút thôi, hại dai lắm ~O) ~O) ~O) ~O) ~O) ~O)

prolee8783
23-09-2010, 07:26 AM
Kưng nhìn hình thì biết hồ theo tiêu chuẩn thế nào rồi hé. Còn sâu hay không thì vào rùi biết,không khéo 03 ngày nổi lên thì khổ. :))
Nổi hay ko thì chưa biết ai nổi và nổi dc những cái gì ah nghen. ng chi mà độc mồm. Tự tập mới có 4 tháng thui nhưng bao giờ đến nổi bị đuối hay dộp bẻ đâu hén. hứ::vtn809::

P/s: bơi 2h thì phải 20 vòng trở lên may ra mới có tác dụng 8-}
Tự đi tập, ko ai dạy, ko ai hướng dẫn nên hok bik. Cứ vào hồ là bơi gần tới giờ đi học mới ra, thường thì 1,5 tiếng.::vtn822::
Dạo này đang tự nâng mức tập, bơi mỗi vòng 200m ->10vòng 2000m ^^. Ý bạn nói 20 vòng có tác dụng gì?::vtn820::

... Nước hồ bơi rất nhiều clo, giới hạn nên bơi trong vòng 45 phút thôi, hại dai lắm ~O) ~O) ~O) ~O) ~O)
Hại hay ko thì mình chẳng bik chỉ bik là bơi xong thì da chỉ hơi nhăn 1 tí, mà từ nhỏ tới lớn khoái ngâm nc, nên cứ vào hồ là bơi vi vu cho tới giờ đi học, hoặc đủ chỉ tiêu hoặc là đuối wá mới về.... Bơi cho đủ tiền vé kakaka.::vtn810::::vtn812::

katna
23-09-2010, 10:25 PM
@prolee8783: Đi bơi trước nhất để khoẻ, đẹp chỉ là cái đi theo sau....;)) thế nên bạn nghĩ mình đang nói tác dụng nào? 8-}. Còn cái vụ bơi nhiều hay ít thì không phải bàn, tuỳ mỗi người thôi , nhưng mà hậu quả thì cứ từ từ rồi sẽ thấy :)). Còn bạn bơi 1h30 mà những 2000m thì thôi dư chuẩn để đẹp rồi 8-} ráng đều nữa là ok .

Linh Hồn Chết
24-09-2010, 12:26 AM

hồ dài 50m...Bơi qua lại 10 vòng cũng chỉ được 500m ... bơi qua lại 40 lần thì mới được 2000m đó bạn ... hehehe ...

hoybabyboy
24-09-2010, 09:03 AM
hồ dài 50m...Bơi qua lại 10 vòng cũng chỉ được 500m ... bơi qua lại 40 lần thì mới được 2000m đó bạn ... hehehe ...

Cái này cũng sai luôn nè. Vì nếu hồ bơi hình chữ nhật và có từng line riêng thì MỘT VÒNG = 2 LƯỢT (lượt bơi qua, lượt bơi lại)

Như vậy, nếu chiều dài hồ là 50 mét thì để bơi cho đủ 2.000 mét thì phải = 50 mét x 20 vòng x 2 lượt .

Chúc mọi người bơi khỏe và thật là ... sexy nhé.

prolee8783
24-09-2010, 09:16 AM
@prolee8783: Đi bơi trước nhất để khoẻ, đẹp chỉ là cái đi theo sau....;)) thế nên bạn nghĩ mình đang nói tác dụng nào? 8-}. Còn cái vụ bơi nhiều hay ít thì không phải bàn, tuỳ mỗi người thôi , nhưng mà hậu quả thì cứ từ từ rồi sẽ thấy :)). Còn bạn bơi 1h30 mà những 2000m thì thôi dư chuẩn để đẹp rồi 8-} ráng đều nữa là ok .

Đẹp thì mình hok wan trọng lắm, vì với mình cái đẹp nhất là tâm hồn con ng, còn vẻ đẹp bên ngoài, vừa nhìn là OK rùi ^^ cái chính là khỏe, vì từ nhỏ sức khỏe thể trạng mình ko dc tốt, cũng ko hiểu vì sao.
Ý bạn là hậu wả gì, mình ko biết vì mới tập bơi từ tháng 4/2010 này thui, tự tập 1 mình ko ai kèm dạy cả. hướng dẫn lý thuyết và nói rõ về cách thức tập thế nào cho đúng giùm mình dc ko?
Mình chỉ bơi ếch thui, tập sức bền, và ráng thì dc 1 lượt bơi ngữa ko dùng tay chứ bơi sải tốc độ, bướm,... ko bik dc nhiều, thậm chí bơi chỉ dc 2 sải là cùng

nói như bạn thì tính theo lần nghỉ và xuất phát. bơi từ đầu này sang đầu kia là 1 lượt và trở lại là thành 1 vòng rùi nghỉ. Mình thì bơi đến khi dừng lại nghỉ là đúng 4 lượt = 2 vòng = 200m cho 1 lần xuất phát.
hi lúc mới tập dc 1,5 tháng thì mình bơi dc 1 vòng là 100m, sau đó thử 200m/vòng cũng hơn 2 tháng rùi.
Mới chiều wa đi thử Rạch Miễu, thấy hồ đẹp wá, nhìn thấy cả đáy hồ, lại ít người, hứng wá bơi lun 250m/vòng, làm mới 4 vòng thì 5h phải về đi học, hix bơi dc chừng có 45p, tiếc gì đâu. ko có đã, từ nay về sau đi Rạch Miễu thui. ^^

Nói thêm, thấy các bạn nói giá vé 10k từ 17h, nghe ham ham. hum wa tranh thủ đi sớm để 5h về đi học thì mới bik sáng tới chiều 16h thì mới 10k/vé, 16h-17h45 là lên 15k/vé và suất sau nữa mấy giờ ko để ý, mình chỉ nhắm dc suất 16h vì tiện, vừa đủ mát, cũng kịp giờ đi học. Sớm wá thì hên xui khi rãnh khi ko, trễ wá thì hok dc vì phải học đi ^^. Ai trùng giờ hẹn gặp nhau, chỉ mình học bơi nha ^^.

prolee8783
24-09-2010, 09:20 AM
Cái này cũng sai luôn nè. Vì nếu hồ bơi hình chữ nhật và có từng line riêng thì MỘT VÒNG = 2 LƯỢT (lượt bơi qua, lượt bơi lại)

Như vậy, nếu chiều dài hồ là 50 mét thì để bơi cho đủ 2.000 mét thì phải = 50 mét x 20 vòng x 2 lượt .

Cái này gần đúng nà. ^^
Gần đúng tại vì mình cũng ko phải sức trâu mà bơi liên tục như vậy ^^::vtn810::
Phải cho ng ta nghỉ thở chứ::vtn823::::vtn805::

prolee8783
04-10-2010, 12:09 PM
close rùi hay sao mà ko thấy ai vào nói gì nữa vậy??? mọi người hay đi vào giờ nào?? mình hay đi suất 16h tới 17h45. hy vọng có ng tập chung và cùng tám 88888 ^^

felix
08-10-2010, 11:24 PM
Mình cũng đang tính đi bơi thêm ở đây...nhg ko bik ở đây có mấy tình hình như mấy hồ bơi khác ko nhỉ???

prolee8783
09-10-2010, 08:19 AM
Mình cũng đang tính đi bơi thêm ở đây...nhg ko bik ở đây có mấy tình hình như mấy hồ bơi khác ko nhỉ???

ý bạn là tình hình gì? Mình từng nhiều lần bị "tia" trên hồ và "xin tắm ké" trong phòng tắm ở hồ NTP, nên giờ đang bơi ở đây, hồ sạch, rộng, khá lịch sự, có nhạc nghe, phòng tắm cũng nhiều, cẩn thận thì.. chỉ bị tia thôi chứ ko ai dám "xin tắm ké" đâu, vì mình thấy có cô dọn vệ sinh thỉnh thoảng cũng đi.."tia" các phòng có 2 người ^^, nên an tâm lắm.

unknowmyself
13-10-2010, 09:15 PM
hôm nay mình mới đi hồ này lần đầu thấy hồ rộng và sạch. Đi suất 2h nên có nhiều học sinh học bơi bên hồ thiếu nhi thấy vui vui ^^. Nhưng mà đi có một mình bơi qua bơi lại mấy vòng mệt xĩu =)) bạn nào hay đi hồ này mà biết bơi sãi cho mình đi chung để xin chỉ giao.

dong_co_xanh
17-11-2010, 02:28 PM
tui biết bơi sơ sơ nhưng không biết đứng nước, ai có lòng hảo tâm phụ đạo cho tui với......^-^
hôm bữa vào hồ nhảy xuống cái tủm......chìm nghĩm...uống nước....đau bụng....hic...hix

janko
17-11-2010, 09:23 PM
tui biết bơi sơ sơ nhưng không biết đứng nước, ai có lòng hảo tâm phụ đạo cho tui với......^-^
hôm bữa vào hồ nhảy xuống cái tủm......chìm nghĩm...uống nước....đau bụng....hic...hix

Nếu chưa biết đứng nước thì chưa thể gọi là biết bơi được vì đứng nước rất cơ bản và rất dễ.
Thật ra, đứng nước là dùng chân ếch hoặc chân sãi khi đang bơi đứng người mà thôi.
Bạn nên tìm học các khóa bơi để được đào tạo bài bản. Chúc bạn tận hưởng một môn thể thao thú vị.

nguyentrongtuan
08-12-2010, 11:04 PM
Nhà mình ở Phan Xích Long, cũng gần đó nhưng trước giờ chưa vào lần nào vì hổng biết bơi. Bây giờ mới học bơi ếch thui, hy vọng sẽ gặp các bạn để chỉ dẩn thêm cho mình.

duongtonbao
09-12-2010, 07:40 PM
Nhà mình ở Phan Xích Long, cũng gần đó nhưng trước giờ chưa vào lần nào vì hổng biết bơi. Bây giờ mới học bơi ếch thui, hy vọng sẽ gặp các bạn để chỉ dẩn thêm cho mình.

Tuổi này mà mới học bơi là hơi trể đó, nhưng trể còn hơn không hihi! Anh đang học thì cứ hỏi HLV là tốt nhất. Đ hoài thì có ngày cũng gặp phe ta thôi.

R_Crazy
15-04-2011, 12:35 PM
Up up up......... Mình vừa chuyển nhà gần Hồ bơi Rạch Miễu, tìm bạn bơi chung cho đỡ buồn đây. Mình bơi sáng 3 4 5 6 7(8h-10h) và chiều CN( 4h-6h).
Ai muốn làm quen bơi chung thì pm : boy_in_the_dark2010 nhé

Châu Tử Hàn
16-04-2011, 03:07 PM
Mình cũng hay đi boi ở rạch miễu nè... Ai đi bơi chung pm nhé... nick lonelygay234................. ^^

phivu021875
10-05-2011, 10:25 PM
nếu có đi bơi thì chỉ 3h chiều trở đi hàng ngày ngoài cuối tuần.................... YM của mình: freemind430

chodomqt
13-05-2011, 01:46 PM
mình ở Q4 đường Khánh Hội, đối diện hồ bơi luôn nè, nhìn hồ bơi mà thấy ghiền nhưng body ốm quá mặc quần bơi hơi ngại nên chưa có qua bơi lần nào, mình ốm mặc quần bơi có sao không mấy bạn ? hix hix

Body sao cũng mặc đồ bơi được hết! Quan trọng là trong lúc bơi đừng để tuột ra là OK ^^ hehe.
Rất tiếc là tớ thường hay bơi ở hồ Lao động, níu ko ... hehe

nemkile
13-05-2011, 10:13 PM
Mình cũng bơi hồ này vào 2 ngày cuối tuần tầm 3h, mà trước giờ chưa gặp phe ta, có lẽ các bạn kín quá không chừng hehe.

Cats30
31-07-2011, 10:11 PM
Tình hình là mình cũng đang bơi ở hồ này vào giác 4h thứ 7 hàng tuần. ko biết có bạn nào có đi bơi giác này ko nhỉ? Mà công nhận hồ này bơi đuối thật, mình bơi dc 2/3 hồ là đuối mất tiêu

nemkile
05-08-2011, 01:20 PM
Hiện giờ mình đã chuyển sang bơi ở Yết Kiêu rồi, nước hồ sạch hơn đó bạn. Vẫn giấc 3-4h t7-cn hàng tuần. Có duyên sẽ gặp ha, hihi.

jin
06-08-2011, 12:43 AM
Mình cũng bơi hồ này vào 2 ngày cuối tuần tầm 3h, mà trước giờ chưa gặp phe ta, có lẽ các bạn kín quá không chừng hehe.

Nem KIle ơi em nghĩ sao mà nói thế hả ... tầm 3-4h là đầy và đông lắm rùi đó ... haizzz (một trăm kí tự ..... một trăm kí tự và một trăm kí tự .. đủ chưa ta)

chumeocodon
01-03-2012, 01:33 PM
Bán sim số đẹp

1
01222000000 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01222000000.html)
97.200.000

3
01223444444 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223444444.html)
60.000.000

5
01225444444 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01225444444.html)
50.000.000

7
01228.39.39.39 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01228393939.html)
50.000.000

9
01224242424 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01224242424.html)
41.000.000

11
01222.38.38.38 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01222383838.html)
40.000.000

13
01228488888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01228488888.html)
38.000.000

15
01229456789 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01229456789.html)
35.000.000

17
01229787878 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01229787878.html)
35.000.000

19
01223489999 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223489999.html)
32.000.000

21
01223479999 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223479999.html)
32.000.000

23
01226666688 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226666688.html)
30.000.000

25
01225777999 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01225777999.html)
30.000.000

27
01222008888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01222008888.html)
30.000.000

29
01224797979 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01224797979.html)
28.000.000

31
01223558888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223558888.html)
28.000.000

33
01225777888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01225777888.html)
25.000.000

35
01226989898 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226989898.html)
25.000.000

37
01228.000.000 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01228000000.html)
24.700.000

39
01225878888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01225878888.html)
24.000.000

41
01223539999 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223539999.html)
24.000.000

43
01223538888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223538888.html)
23.000.000

45
01226589999 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226589999.html)
22.000.000

47
01224819999 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01224819999.html)
22.000.000

49
01223589999 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223589999.html)
22.000.000

51
01225456789 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01225456789.html)
22.000.000

53
01226777879 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226777879.html)
20.000.000

55
01228789789 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01228789789.html)
20.000.000

57
01226789789 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226789789.html)
20.000.000

59
01226666999 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226666999.html)
20.000.000

61
01226538888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226538888.html)
20.000.000

63
01226898989 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226898989.html)
18.000.000

65
01226777779 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226777779.html)
18.000.000

67
01224018888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01224018888.html)
18.000.000

69
01223479999 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223479999.html)
17.800.000

71
01223439999 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223439999.html)
17.800.000

73
01223558888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223558888.html)
16.600.000

75
01222886688 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01222886688.html)
16.000.000

77
01223448888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223448888.html)
15.500.000

79
01227123456 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01227123456.html)
15.000.000

81
01226666662 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226666662.html)
15.000.000

83
01.222.888.333 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01222888333.html)
15.000.000

85
01226777799 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226777799.html)
15.000.000

87
01223539999 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223539999.html)
14.200.000

89
01225878787 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01225878787.html)
14.000.000

91
01225345678 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01225345678.html)
14.000.000

93
01223.789.789 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223789789.html)
13.900.000

95
01227770000 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01227770000.html)
13.500.000

97
01229990000 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01229990000.html)
13.500.000

99
01229994444 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01229994444.html)
13.500.000

101
01224819999 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01224819999.html)
13.200.000

103
01226589999 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226589999.html)
13.000.000

105
01223589999 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223589999.html)
13.000.000

107
01222636363 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01222636363.html)
13.000.000

109
01222718888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01222718888.html)
13.000.000

111
01224419999 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01224419999.html)
12.800.000

113
01223179179 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223179179.html)
12.000.000

115
01226333888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226333888.html)
12.000.000

117
01226777788 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226777788.html)
12.000.000

119
01229.20.20.20 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01229202020.html)
12.000.000

121
01222727777 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01222727777.html)
12.000.000

123
012.29.29.89.89 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01229298989.html)
11.900.000

125
01223116688 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223116688.html)
11.900.000

127
01223568888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223568888.html)
11.800.000

129
01223528888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223528888.html)
11.800.000

131
01228090909 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01228090909.html)
11.000.000

133
01227556699 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01227556699.html)
11.000.000

135
01229.222.888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01229222888.html)
11.000.000

137
01223438888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01223438888.html)
10.600.000

139
01229191919 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01229191919.html)
10.500.000

141
01222038888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01222038888.html)
10.000.000

143
01226668899 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226668899.html)
10.000.000

145
01226667788 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226667788.html)
10.000.000

147
01225777779 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01225777779.html)
10.000.000

149
01224838888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01224838888.html)
10.000.000

151
01226538888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01226538888.html)
10.000.000

153
01225400000 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01225400000.html)
10.000.000

155
01229.222.666 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01229222666.html)
10.000.000

157
0122.96.44444 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01229644444.html)
10.000.000

159
01229.111.888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01229111888.html)
9.600.000

161
01225848484 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01225848484.html)
9.400.000

163
01227999997 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01227999997.html)
9.000.000

165
01222 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01227404040.html).666 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01229222666.html). (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01225222333.html)5 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01227555888.html)1 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01229111888.html)6 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01229222666.html)
9.000.000

167
01227555888 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01227555888.html)
8.950.000

169
01225.222.333 (http://simhcm.com/sim-so-dep/sim-mobifone/sim-so-dep-0122/01225222333.html)
8.500.000

kendi
02-04-2012, 10:48 AM
chào cả nhà , mình cũng hay đi bơi hồ này ai đi gọi minh đi chung cho vui ha 0935249046 minh hơi mập nên hay đi bơi hihi

vucong666
06-07-2012, 07:51 PM
hồ sạch đẹp thoáng đãng,nước thì trong xanh,zai đẹp,còn j bằng chứ.hi.mình bơi suất 4-6h chiều,có ai đi chung thi pm nick vucong666 nha.hi chúc vui vẻ...............

pink99
03-08-2012, 12:45 PM
Hồ Rạch Miễu này được xây dựng cách đây 1 năm,nằm trong trung tâm TDTT Phú Nhuận,cho nên hệ thống trang thiết bị ở đây còn mới và vô cùng sạch sẽ, từ hồ bơi cho đến nhà tắm.Vị trí nằm ngay trung tâm Phú Nhuận,sát bên Bình Thạnh và Q.1
Giá vé: 10k/vé (từ sáng đến 17g chiều)
15k/vé (từ 17g-20g)
Thứ 2 hàng tuần nghỉ để lọc nước hồ

ĐC:số 1 đường Hoa phượng, phường 2, quận Phú Nhuận

Từ Q1 có thể đi từ hướng Đinh Tiên Hoàng hay Trần Quang Khải(qua cầu Trần Khắc Chân) là sẽ tới hồ(sát bờ kè).Từ Phú Nhuận có thể đi từ hướng Phan Xích Long sẽ dễ dàng thấy TT.TDTT này

Nào anh em hãy tới một lần,bảo đảm các bạn sẽ hài lòng nhất là về chất lượng vệ sinh tại đây vô cùng sạch sẽ mà hiện nay ít có hồ bơi nào tại SG có được...

Mình ngày nào cũng bơi tại đây,có ai đi chung cho vui thì pm mình : saodoingoi_sg

Toàn cảnh trung tâm TDTT

Hồ dài 50m

minh cung hay boi o do ne..ranh la boi ak, di buoi sang it hon...co khi ngay nao cung di nek....boy_sex0069...co gi nt minh nha...de lai tn nghe ban...
mong dc lam wen voi cac ban (minh moi biet boi ak)hihi::vtn822::

kendi
22-08-2012, 10:05 PM
chào các u , cũng hay thưởng đi bơi ở đó lắm minh bơi giấc 8h sang nếu co anh nao đi bơi trong sáng thì rủ minh nha nick của mình là diken34 hay nt cho mình 0935249046 nha

Shiroi Yuki
21-11-2012, 11:55 AM
Chào cả nhà :D
Mình đang học bơi ếch ở hồ bơi 14 Võ Văn Tần, dc cỡ 8 buổi rồi mà mình vẫn chưa bit bơi, cứ tháo phao ra là chìm và mình rất sợ nước ::vtn819::, tình hình là thầy khó tính quá với cứ thúc mình bơi,và cất hết phao bắt mình bơi trong khi hồ sâu 2m và mình chưa thật sự sẵn sàng, lúc bị chìm thầy cũng ko giúp nữa để sặc muốn chết mất T.T nên mình ko dám đi học bơi chỗ thầy nữa (công tình nộp 1 mớ tiền >.<) ::vtn823::

Mình đăng tin vầy mong có bạn/anh/chị nào đã bơi giỏi rồi + nhiệt tình, ân cần và ko khó tính có thể giúp mình tập bơi dc ko, chỉ cần đi theo bên cạnh mình lúc bơi để lỡ có gì mình chụp :D với hướng dẫn thêm cho mình thôi (thầy khó tính+ khó gần quá mình ko dám hỏi hay nhờ vả gì hết ::vtn727::), mình đã bit kĩ thuật cơ bản rồi, chỉ còn nhát chết chưa dám thả lỏng người 1 mình dưới nước, và mình chưa đứng nước dc ::vtn710::

Mong ai có thể giúp mình với, nếu bạn nào có thể thì liên lạc với mình qua yahoo nha: pinkgirl183
mình cảm ơn nhìu nhìu ::vtn705::

taboo
21-11-2012, 12:47 PM
Mình đang học bơi ếch ở hồ bơi 14 Võ Văn Tần, dc cỡ 8 buổi rồi mà mình vẫn chưa bit bơi, cứ tháo phao ra là chìm và mình rất sợ nước ::vtn819::, tình hình là thầy khó tính quá với cứ thúc mình bơi,và cất hết phao bắt mình bơi trong khi hồ sâu 2m và mình chưa thật sự sẵn sàng, lúc bị chìm thầy cũng ko giúp nữa để sặc muốn chết mất T.T nên mình ko dám đi học bơi chỗ thầy nữa (công tình nộp 1 mớ tiền >.<) ::vtn823::

Mình đăng tin vầy mong có bạn/anh/chị nào đã bơi giỏi rồi + nhiệt tình, ân cần và ko khó tính có thể giúp mình tập bơi dc ko, chỉ cần đi theo bên cạnh mình lúc bơi để lỡ có gì mình chụp :D với hướng dẫn thêm cho mình thôi (thầy khó tính+ khó gần quá mình ko dám hỏi hay nhờ vả gì hết ::vtn727::), mình đã bit kĩ thuật cơ bản rồi, chỉ còn nhát chết chưa dám thả lỏng người 1 mình dưới nước, và mình chưa đứng nước dc ::vtn710::

Mong ai có thể giúp mình với, nếu bạn nào có thể thì liên lạc với mình qua yahoo nha: pinkgirl183

U sợ nước thì khó bơi lắm... chưa quen nên qua hồ nhỏ tập, thuần thục rồi lên hồ lớn..
quan trọng nữa tâm lý, xuống nước thoải mái.. chứ lo sợ ko thoải mái bơi dễ bị tai nạn..

Shiroi Yuki
21-11-2012, 02:04 PM
U sợ nước thì khó bơi lắm... chưa quen nên qua hồ nhỏ tập, thuần thục rồi lên hồ lớn..
quan trọng nữa tâm lý, xuống nước thoải mái.. chứ lo sợ ko thoải mái bơi dễ bị tai nạn..

Can u help me plz???? hôm wa mình có đến hồ rạch miễu ở hổ trẻ em tập thử nhưng 1 mình ko làm dc gì hết á ::vtn17::

hoaitien2209
07-03-2013, 02:23 AM
Mình đang muốn đký học bơi ở đây, có bạn nào biết phải đký ở đâu ko vậy?:D::vtn822::::vtn822::::vtn822::::vtn822:::: vtn822::

jupiterkid
20-03-2013, 01:51 AM
Mình thấy quầy vé có nhận đăng ký đó. Có thẻ học lên chỗ soát vé đưa thì sẽ được hướng dẫn cụ thể :D

tule0609
23-04-2013, 10:00 AM
Minh thich di boi lam! Kho di boi cu nguoi theo, ban be thi k ai thich boi nen chi tap gym. Ma ho boi rong vay chac boi dc nua ho chet duoi qua.....hi'hi'.

Cutetop
27-04-2013, 06:26 PM
Mình mới đi bơi ở đây đc khoảng 1 tuần rồi, thấy cũng ok lắm
Mà đi 1 mình chán, mọi ng kết bạn đi bơi chung cho vui nha: lequochung_2005 (yahoo)::vtn801::

hungry
15-05-2013, 09:59 AM
mình củng định đi bơi nhưng có một mình nên làm biến , có ai thường đi tầm 11h đên 14h thì pam yahoo mình nha , nick yahoo mình :chuot_langtu

ancom_vn
15-05-2013, 11:22 AM
Đi bơi từ 11h-14h có nước mà đen cháy da, hehe.
.................................................. ...................................

toitimtinhyeu
21-09-2013, 11:40 PM

U ở đâu? Tui tập cho u bơi, bảo đảm sau 1 tuần, u sẽ bơi được. Cam đoan với u 100%.