T

Trang 1/3 123 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên tổng số 22

Chủ đề: Quán Ốc ở TPHCM

Mặc định Quán Ốc ở TPHCM

Chào các bạn. Có bạn nào biết các quán ăn Ốc ngon ở TPHCM không? Chỉ giúp mình đi! Quán nổi tiếng, đông người ăn đó nhen! Thank you.
    Chỉnh sửa nội dung lần cuối bởi: MinhPhuongQHQT, 12-10-2008 lúc 05:06 PM

Mặc định Re: Quán Ốc ở TPHCM

Trên đường Trần Hưng Đạo, đối diện với Sở cứu hỏa là nhà hàng Food Centre. Kế bên Food Centre là một con hẻm. Trong ấy cũng có khá nhiều quán ốc, nhiều người ăn lắm.

Nếu như muốn ăn ốc sinh viên thì trên đường Phan Văn Hân, Q.Bình Thạnh (đi qua cầu Thị Nghè quẹo trái) cũng có hai quán, dĩa nào cũng tính 15k.

Hy vọng đã giúp ích cho bạn!

Trong nội thành thì quán ốc Gái ngay ngã tư Lê Hồng Phong và Hùng Vương.

Nếu muốn rẻ nữa thì chịu khó đi qua cầu Nguyễn Tri Phương, đoạn đường Chánh Hưng từ cầu Nguyễn Tri Phương đến cầu Chánh Hưng có rất nhiều quán ốc. Muốn rẻ nữa thì qua đường Phạm Thế Hiển bên quận 8.

SG này ốc gì cũng có, món nào cũng có nhưng tuyệt nhiên tôi chưa thấy quán nào bán món ốc bưu nướng mỡ hành, con ốc bự nướng mỡ hành và cho thêm miếng đậu phộng béo ngậy,muốn ăn chỉ có nước lết về Mỹ Tho vào tiệm ốc trên đường Tết Mậu Thân kế quán cơm Phúc Thành.
    Chỉnh sửa nội dung lần cuối bởi: MinhPhuongQHQT, 12-10-2008 lúc 05:07 PM
    Hạn chế đi xe gắn máy ,dùng xe đạp, HẠN CHẾ SỬ DỤNG XĂNG DẦU là cách phản ứng duy nhất của chúng ta với sự độc quyền tăng giá hiện nay

Hạt giống đỏ

Hay là bạn qua đường Lê Thị Bạch Cát quận 11 đóa! Có một quán ốc trong chợ ăn rất ngon! Giá cũng bình dân lắm! ^^
    Chỉnh sửa nội dung lần cuối bởi: MinhPhuongQHQT, 12-10-2008 lúc 05:07 PM

Gần Q.1 ngay cuối đường THÁI VĂN LUNG gần FaFilm có quán ốc rất nổi tiếng của chị NHI chủ quán bán rất ngon. Họ chỉ bán từ thứ 2 đến thứ 6 mà thôi đó nha. Họ bán từ 3h30 đến 8h là hết rồi. NGON LẮM - KHÔNG ĂN THÌ RẤT UỔNG ĐẤY!
    Chỉnh sửa nội dung lần cuối bởi: MinhPhuongQHQT, 12-10-2008 lúc 05:08 PM

Thế HCM1985 cho mình hỏi giá bán của chị bán ốc ấy thường thường là bao nhiêu một dĩa vậy? Có ôc lạ ko? Mình thích ăn ốc hương lắm!

quán ốc hả bạn , nhiều lắm quận 4 nè vừa ngon lại vừa rẻ dạo 1 vòng quận 4 thì nhiều lắm bạn hãy đến quận 4 nhé

nghe mọi người giới thiệu mà phát thèm! ngày mai tui sẽ ghé quán ốc GÁI (bác Anhlanguyen giới thiệu) xem sao, vì nhà tui gần đó mà!
    thanks các bác đã chia sẽ nhe!
    đói bụng quá!

Óc Gái nay khá mắc đó - ở đây chỉ có nước chấm là ngon thui , 1 đĩa ăn 2 ổ bánh mì luôn hee
    Ở đây mình giới thiệu 1 quán ở gần chợ Tân bình trên đường Tân Phướng ( hay gần đóa )
    bán tầm 7h tối , giá 20k / dĩa làm khá ngon ^^

Chắc chưa ai ăn ốc ở quán cô Tú vĩa hè trên đường Tôn Thất Tùng(gần ngã 4 Huỳnh Thúc Kháng) nhỉ, chổ này ngon nhất là ốc nhảy(40k/dĩa nhưng làm rất sạch, k có bị cát, rất ngọt và đặc biệt là nếu hôm nào hiếm hàng mà gặp lúc ốc nhỏ thì 1 vỏ ốc sẽ có 2 con ốc ^^). Chỗ này ăn hào rất tươi(15k/con nhưng rất to) và sò huyết được cái là làm sạch lắm, đã vậy còn tách giùm(đa số chỗ khác đều k có tách vỏ giùm, nên hay bị trày móng tay khi ăn ^^). Ngoài ra những món khác cũng có nhiều món khác các bạn sẽ được khám fá thêm như vịt lộn nước mắm chẳng hạn. Giá trung bình là 20k/dĩa. Ăn chỗ khác cũng có cái nỗi bật riêng(như Tản Đà thì ngon nhất món ngêu hấp xả), nhưng khi đã ăn chỗ này rồi thì các bạn sẽ mún ăn thêm. Quán chỉ nghỉ ngày CN, chủ yếu khách là công nhân viên chức ở khu TT nên vẫn bán ngày rằm và nêu mún ăn tối fải đặt trước nếu k là hết sạch. Bởi vì ốc ở đây làm sạch, chọn lọc kỹ và chị em cô Tú đều rất vui vẻ với khách nên tôi vẫn mún ăn chỗ này hơn.

Trang 1/3 123 Cuối cùngCuối cùng

Thông tin chủ đề